Tushen Burgers Tushen Shuka

Sabuwar ƙarni na veggie burgers na da nufin maye gurbin naman sa na asali da nama na jabu ko sabbin kayan lambu.Don jin yadda suke da kyau, mun gudu makauniyar ɗanɗano manyan ƴan takara shida.Julia Moskin.

31

A cikin shekaru biyu kacal, fasahar abinci ta motsa masu amfani daga binciken wan "veggie patties" a cikin daskararre hanya zuwa zabar sabbin "burgers" da aka sayar kusa da naman sa.

A bayan fage a babban kanti, ana gwabza gwagwarmayar fadace-fadace: Masu kera nama suna neman a takaita kalmomin “nama” da “burger” ga kayayyakin nasu.Masu kera madadin nama kamar Beyond Meat da Abincin da ba zai yuwu ba suna yunƙurin kama kasuwar abinci cikin sauri ta duniya, yayin da manyan 'yan wasa kamar Tyson da Perdue suka shiga cikin fafatawar.Masana kimiyyar muhalli da abinci sun dage cewa mu ci shuke-shuke da rage sarrafa abinci.Yawancin masu cin ganyayyaki da masu cin ganyayyaki sun ce manufar ita ce su karya dabi'ar cin nama, ba ciyar da shi da masu maye ba.

Isa Chandra Moskowitz, shugabar gidan cin ganyayyakin zamani Love a Omaha, in ji Isa Chandra Moskowitz, inda nata burger shine abincin da ya fi shahara a menu."Amma yana da kyau mutane da duniya su ci ɗaya daga cikin waɗannan burgers maimakon nama a kowace rana, idan abin da za su yi ke nan."

Sabbin samfuran “nama” na firiji sun riga sun ƙunshi ɗayan sassan masana'antar abinci mafi girma cikin sauri.

Wasu suna alfahari da fasahar fasaha, an haɗa su daga ɗimbin sitaci, mai, gishiri, kayan zaki da sunadaran roba mai arzikin umami.Sabbin fasahohin fasaha ne suka sa su, alal misali, bulala man kwakwa da man koko a cikin kananan globules na farin kitse da ke baiwa Beyond Burger kamannin naman sa mai kauri.

Wasu kuma masu sauƙi ne, bisa ga hatsi da kayan marmari, kuma an canza su tare da sinadarai kamar cire yisti da malt sha'ir don zama crustier, browner da juicier fiye da daskararrun magabata na veggie-burger.(Wasu masu amfani suna juyawa daga waɗannan samfuran da aka saba, ba kawai saboda dandano ba, amma saboda galibi ana yin su da kayan aikin da aka sarrafa sosai.)

Amma ta yaya duk sababbin shiga suke yi a teburin?

Mai sukar gidan cin abinci na Times Pete Wells, mawallafinmu na dafa abinci Melissa Clark ni da ni mun tsara nau'ikan sabbin burgers iri-iri don dandana makaho na samfuran ƙasa shida.Ko da yake mutane da yawa sun riga sun ɗanɗana waɗannan burgers a gidajen cin abinci, muna so mu kwaikwayi kwarewar mai dafa gida.(A karshen wannan, ni da Melissa muka yi wa ’ya’yanmu mata igiya: mai cin ganyayyaki na mai shekara 12 da ’yar burger mai shekara 11.)

Kowane burger an yayyafa shi da teaspoon na man canola a cikin kwanon zafi mai zafi, kuma an yi amfani da shi a cikin kwanon dankalin turawa.Mun fara ɗanɗana su a fili, sannan muka ɗora da abubuwan da muka fi so a cikin kayan abinci na gargajiya: ketchup, mustard, mayonnaise, pickles da cuku na Amurka.Anan ga sakamakon, akan ma'aunin kima na taurari ɗaya zuwa biyar.

1. Burger da ba zai yuwu ba

★ ★ ★½

Abincin da Ba Zai yuwu ba, Redwood City, Calif.

Taken “An Yi Daga Tsirrai Don Masu Son Nama”

Siyar da maki Vegan, mara alkama.

Farashin $8.99 don kunshin oza 12.

32

Bayanan ɗanɗano "Mafi kamar burger naman sa da nisa," shine bayanin rubutu na na farko.Kowa yana son gefunansa masu kauri, kuma Pete ya lura da “ɗanɗanon dandano.”'Yata ta hakikance cewa gyalen naman sa ne na gaske, ya zame ya ruɗe mu.Ɗaya daga cikin masu fafatawa guda shida waɗanda suka haɗa da abubuwan da aka gyara ta kwayoyin halitta, Impossible Burger ya ƙunshi wani fili (soya leghemoglobin) wanda kamfani ya ƙirƙira kuma ya ƙera shi daga haemoglobins shuka;yayi nasarar kwafin kamannin "jini" da dandano na burger da ba kasafai ba.Melissa ta yi la'akari da shi "wanda aka caje ta hanya mai kyau," amma, kamar yawancin burgers na tsire-tsire, ya zama ya bushe kafin mu gama cin abinci.

Sinadaran: Ruwa, furotin soya maida hankali, kwakwa, man sunflower, dandano na halitta, 2 bisa dari ko ƙasa da haka: furotin dankalin turawa, methylcellulose, yisti tsantsa, dextrose al'ada, abinci sitaci-gyara, soya leghemoglobin, gishiri, soya gina jiki ware, gauraye tocopherols. (bitamin E), zinc gluconate, thiamine hydrochloride (bitamin B1), sodium ascorbate (bitamin C), niacin, pyridoxine hydrochloride (bitamin B6), riboflavin (bitamin B2), bitamin B12.

2. Bayan Burger

★★★★

Maker Beyond Meat, El Segundo, Calif.

Taken "Go Beyond"

Sayar da maki Vegan, mara amfani da alkama, mara soya, mara GMO

Farashin $5.99 na patties-oce guda biyu.

33

Bayanin ɗanɗano The Beyond Burger ya kasance "mai daɗi tare da tabbataccen rubutu," a cewar Melissa, wanda kuma ya yaba da "zagaye, tare da ɗimbin umami."'Yarta ta gano wani ɗanɗano mai ɗanɗano amma mai daɗi mai daɗi, mai kama da guntun dankalin turawa mai ɗanɗanon barbecue.Ina son nau'in sa: crumbly amma ba bushe ba, kamar yadda burger ya kamata.Wannan burger ya kasance mafi kamanceceniya da wanda aka yi da naman sa, wanda aka yi shi daidai da kitsen fari (wanda aka yi da man kwakwa da man koko) da kuma fitar da ɗan ruwan ja, daga beets.Gabaɗaya, Pete ya ce, ƙwarewar "naman sa na gaske".

Sinadaran: Ruwa, keɓancewar furotin fis, man canola mai matsewa, man kwakwa mai ladabi, furotin shinkafa, ɗanɗano na halitta, man koko, furotin mung, methylcellulose, sitaci dankalin turawa, tsantsa apple, gishiri, potassium chloride, vinegar, ruwan 'ya'yan lemo mai da hankali, lecithin sunflower, 'ya'yan itacen rumman foda, ruwan 'ya'yan itace na gwoza (don launi).

3. Burger Lightlife

★★★

Maker Lightlife/Greenleaf Foods, Toronto

Taken "abincin da ke haskakawa"

Sayar da maki Vegan, mara amfani da alkama, mara soya, mara GMO

Farashin $5.99 na patties-oce guda biyu.

34

Bayanan ɗanɗano "Dumi da yaji" tare da "kyakkyawan waje" a cewar Melissa, Burger Lightlife sabon kyauta ne daga wani kamfani wanda ke yin burgers da sauran nama da ke maye gurbin tempeh (samfurin soya mai ƙyalƙyali tare da rubutu mai ƙarfi fiye da tofu) shekaru da yawa.Wataƙila dalilin da ya sa ya ƙusance “tsayayyen rubutu mai ɗanɗano” wanda na sami ɗan burodi kaɗan, amma “ba mafi muni fiye da yawancin burgers na abinci ba.”"Kyakkyawan kyau lokacin da aka loda" shine hukuncin ƙarshe na Pete.

Sinadaran: Ruwa, furotin fis, man canola mai fitar da man fetur, gyare-gyaren masara, gyara cellulose, cire yisti, man kwakwa na budurwa, gishiri na teku, dandano na halitta, gwoza foda (don launi), ascorbic acid (don inganta riƙe launi), tsantsar albasa. , garin albasa, garin tafarnuwa.

4. Burger mara yankewa

★★★

Maker Kafin Makiyayi, San Diego

Taken "Nama Amma Marasa Nama"

Siyar da maki Vegan, mara amfani da alkama, mara GMO

Farashin $5.49 na patty-oce guda biyu, ana samun su daga baya a wannan shekara.

35

Bayanan ɗanɗano Burger ɗin da ba a yanke ba, wanda masana'anta suka sawa suna don nuna kishiyar yankakken nama, a zahiri an ƙididdige shi a cikin mafi kyawun nama na bunch.Na ji daɗin ɗanɗanon ɗanɗanonsa, “kamar naman sa mai ɗanɗano mai kyau,” amma Melissa ta ji ya sa burger ya rabu “kamar kwali mai rigar.”Abin dandano ya zama kamar "naman alade" ga Pete, watakila saboda "dandan gasa" da "dandan hayaki" da aka jera a cikin dabarar.(Ga masu kera abinci, ba iri ɗaya ba ne: ɗaya an yi niyya don ɗanɗano wuta, ɗayan hayaƙin itace.)

Sinadaran: Ruwa, furotin soya maida hankali, man canola mai fitar da mai, mai mai ladabi mai kwakwa, furotin soya keɓe, methylcellulose, tsantsa yisti (tsarin yisti, gishiri, dandano na halitta), launin caramel, ɗanɗano na halitta ( tsantsa yisti, maltodextrin, gishiri, na halitta dadin dandano, matsakaicin sarkar triglycerides, acetic acid, gasa dandano [daga sunflower man], hayaki dandano), gwoza ruwan 'ya'yan itace foda (maltodextrin, gwoza ruwan 'ya'yan itace tsantsa, citric acid), halitta ja launi (glycerin, gwoza ruwan 'ya'yan itace, annatto), citric acid.

5. Filin Burger

★★½

Maker Field Roast, Seattle

Maganganun “Naman Sana’ar Hannun Tsiro”

Sayar da maki Vegan, mara waken soya, mara GMO

Farashin Kusan $6 don patties 3.25-oce huɗu.

36

Bayanan ɗanɗano Ba kamar nama ba, amma har yanzu "mafi kyau fiye da na gargajiya" daskararre patties masu cin ganyayyaki, a raina, da kuma zaɓin yarjejeniya don burger kayan lambu mai kyau (maimakon kwafin nama).Tasters suna son bayanin kula da "kayan lambu", nunin albasa, seleri da nau'ikan nau'ikan naman kaza guda uku - sabo, bushe da foda - akan jerin abubuwan sinadaran.Akwai wasu ƙwaƙƙwaran da ake so a cikin ɓawon burodi, a cewar Pete, amma cikin bready (ya ƙunshi gluten) bai shahara ba."Wataƙila wannan burger zai fi kyau ba tare da bulo ba?"Ya tambaya.

Sinadaran: Muhimmancin alkama alkama, tace ruwa, Organic expeller-matsi dabino mai, sha'ir, tafarnuwa, expeller-matse safflower man, albasa, tumatir manna, seleri, karas, da halitta flavored yisti tsantsa, albasa foda, namomin kaza, sha'ir malt, teku gishiri, kayan yaji, carrageenan (Irish moss sea kayan lambu tsantsa), seleri iri, balsamic vinegar, black barkono, shiitake namomin kaza, porcini naman kaza foda, rawaya fis gari.

6. Duniya mai dadi Fresh Veggie Burger

★★½

Mai Yi Abincin Duniya Mai Dadi, Moss Landing, Calif.

Taken "Mafi Girma ta Halitta, Mai hankali ta Zaɓi"

Sayar da maki Vegan, mara waken soya, mara GMO

Farashin Kimanin $4.25 na patties-oce guda biyu.

37

Bayanan ɗanɗano Wannan burger ana sayar da shi ne kawai a cikin ɗanɗano;Na zaɓi Bahar Rum a matsayin mafi tsaka tsaki.Masu ɗanɗano suna son sanannen bayanin abin da Melissa ta ayyana "burger ga mutanen da ke son falafel," wanda aka yi galibi daga chickpeas kuma an fitar da su tare da namomin kaza da alkama.(Ana kiransa "muhimmin alkama gluten" akan jerin abubuwan da ake buƙata, yana da tsari mai mahimmanci na alkama alkama, wanda aka fi ƙarawa zuwa burodi don sa shi sauƙi da taunawa, kuma babban abin da ke cikin seitan.) Burger ba nama ba ne, amma yana da "nutty". , gasasshen hatsi” na lura cewa na fi so daga shinkafa mai ruwan kasa, da ɓangarorin kayan yaji kamar cumin da ginger.Wannan burger shine jagoran kasuwa na dogon lokaci, kuma kwanan nan Nestlé Amurka ta sami Sweet Earth akan ƙarfinsa;Yanzu haka kamfanin yana gabatar da wani sabon naman shuka mai suna Burger Awesome.

Sinadaran: Garbanzo wake, naman kaza, alkama mai mahimmanci, koren Peas, Kale, ruwa, alkama bulgur, sha'ir, barkono kararrawa, karas, quinoa, man zaitun mai girma, jan albasa, seleri, iri flax, cilantro, tafarnuwa, yisti mai gina jiki , granulated tafarnuwa, teku gishiri, ginger, granulated albasa, lemun tsami tattara hankali, cumin, canola man fetur, oregano.


Lokacin aikawa: Nuwamba-09-2019
WhatsApp Online Chat!